Fedora Deployment Guide - en to ml_IN translation catalogue (63 entries)

note: Tag: para
en: OProfile is a useful tool, but be aware of some limitations when using it:
ml_IN: വളരെ പ്രയോജനമുള്ള ഒരു പ്രയോഗമാണ് OProfile, പക്ഷേ അതിന്റെ ചില പരിമിതികള്‍ നിങ്ങള്‍ അറിഞ്ഞിരിക്കണം:

note: Tag: title
en: Overview of Tools
ml_IN: പ്രയോഗങ്ങളുടെ അവലോകനം

note: Tag: title
en: OProfile Commands
ml_IN: OProfile കമാന്‍ഡുകള്‍

note: Tag: entry
en: Command
ml_IN: കമാന്‍ഡ്

note: Tag: entry
en: Description
ml_IN: വിവരണം

note: Tag: para
en: Displays available events for the system's processor along with a brief description of each.
ml_IN: സിസ്റ്റമിന്റെ പ്രൊസസ്സറിന് ലഭ്യമായ ഇവന്റുകള്‍, ഓരോന്നും വിവരണങ്ങള്‍ക്കൊപ്പം ലഭ്യമാക്കുന്നു.

note: Tag: para
en: Runs as a daemon to periodically write sample data to disk.
ml_IN: ക്രമികരിച്ചിട്ടുള്ള സമയമനുസരിച്ച് ഡിസ്കിലേക്ക് ഡേറ്റാ എഴുതുന്നതിനായുള്ള ഒരു ഡെമണായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു.

note: Tag: title
en: Configuring OProfile
ml_IN: OProfile ക്രമികരിക്കുന്നു

note: Tag: title
en: Specifying the Kernel
ml_IN: കേര്‍ണല്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു

note: Tag: para
en: First, configure whether OProfile should monitor the kernel. This is the only configuration option that is required before starting OProfile. All others are optional.
ml_IN: OProfile കേര്‍ണലിനെ നിരീക്ഷിക്കണമോ എന്നത് ആണ് ആദ്യം ക്രമികരിക്കേണ്ടത്. OProfile ആരംഭിക്കുന്നതിന് ആവശ്യമായ ഏക ക്രമികരണം ഇതാകുന്നു, മറ്റുള്ളവയെല്ലാം നിര്‍ബന്ധമില്ലാത്തവയാണ്.

note: Tag: para
en: To monitor the kernel, execute the following command as root:
ml_IN: കേര്‍ണല്‍ നിരീക്ഷിക്കുന്നതിനായി, താഴെ പറയുന്ന കമാന്‍ഡ് റൂട്ട് ആയി നിന്ന് പ്രവറ്‍ത്തിപ്പിക്കുക:

note: Tag: title
en: Note
ml_IN: കുറിപ്പ്

note: Tag: para
en: To configure OProfile not to monitor the kernel, execute the following command as root:
ml_IN: കേര്‍ണല്‍ നിരീക്ഷിക്കുന്നതിനായി നിങ്ങള്‍ OProfile ക്രമികരിക്കേണ്ട എങ്കില്‍, റൂട്ടില്‍ നിന്നും ഈ കമാന്‍ഡ് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക:

note: Tag: title
en: Setting Events to Monitor
ml_IN: മോണിറ്റിന് ഇവന്റുകള്‍ സജ്ജമാക്കുക

note: Tag: title
en: OProfile Processors and Counters
ml_IN: OProfile പ്രൊസസ്സറുകളും കൌണ്ടറുകളും

note: Tag: entry
en: Processor
ml_IN: പ്രൊസസ്സര്‍

note: Tag: entry
en: Number of Counters
ml_IN: കൌണ്ടറുകളുടെ എണ്ണം

note: Tag: entry
en: Pentium 4 (non-hyper-threaded)
ml_IN: Pentium 4 (നോണ്‍-ഹൈപ്പര്‍-ത്രെഡഡ്)

note: Tag: entry
en: Pentium 4 (hyper-threaded)
ml_IN: Pentium 4 (ഹൈപ്പര്‍-ത്രെഡഡ്)

note: Tag: entry
en: timer
ml_IN: ടൈമര്‍

note: Tag: entry
en: IBM eServer iSeries and pSeries
ml_IN: IBM eServer iSeries, pSeries

note: Tag: entry
en: IBM eServer S/390 and S/390x
ml_IN: IBM eServer S/390, S/390x

note: Tag: title
en: Default Events
ml_IN: സ്വതവേയുള്ള ഇവന്റുകള്‍

note: Tag: entry
en: Default Event for Counter
ml_IN: കൌണ്ടറിന് സ്വതവേയുള്ള കൌണ്ടര്‍

note: Tag: entry
en: The processor's clock is not halted
ml_IN: പ്രൊസസ്സറിന്റെ ക്ളോക്ക് പ്രവര്‍ത്തനം നിര്‍ത്തിയിട്ടില്ല

note: Tag: entry
en: Pentium 4 (HT and non-HT)
ml_IN: Pentium 4 (HT, നോണ്‍-HT)

note: Tag: entry
en: The time during which the processor is not stopped
ml_IN: പ്രൊസസ്സര്‍ നിര്‍ത്തിയിട്ടില്ലാത്ത സമയം

note: Tag: entry
en: (none)
ml_IN: (ഒന്നുമില്ല)

note: Tag: entry
en: Sample for each timer interrupt
ml_IN: ഓരോ ടൈമര്‍ ഇന്ററപ്റ്റിനുമുള്ള മാതൃക

note: Tag: entry
en: Processor Cycles
ml_IN: പ്രൊസസ്സര്‍ സൈക്കിളുകള്‍

note: Tag: para
en: Replace <replaceable>&lt;sample-rate&gt;</replaceable> with the number of events to wait before sampling again. The smaller the count, the more frequent the samples. For events that do not happen frequently, a lower count may be needed to capture the event instances.
ml_IN: സാംപ്ളിങിന് മുമ്പ് കാത്തിരിക്കുന്ന ഇവന്റുകളുടെ എണ്ണം ഇവിടെ നല്‍കുക - <replaceable>&lt;sample-rate&gt;</replaceable>. എണ്ണം കുറയുന്നതനുസരിച്ച് മാതൃകകള്‍ കൂടുന്നു. എപ്പോഴും സംഭവിക്കാത്ത ഇവന്റുകള്‍ക്ക്, ഇവന്റ് ഇന്‍സ്റ്റന്‍സുകള്‍ ലഭ്യമാകുന്നതിനായി ചെറിയ എണ്ണം നല്‍കുക.

note: Tag: title
en: Caution
ml_IN: ശ്രദ്ധിക്കുക

note: Tag: para
en: Be extremely careful when setting sampling rates. Sampling too frequently can overload the system, causing the system to appear as if it is frozen or causing the system to actually freeze.
ml_IN: സാംപ്ളിങ് റേറ്റുകള്‍ ക്രമികരിക്കുമ്പോള്‍ പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാകുന്നു. ഇടയ്ക്കിടെ സാംപ്ളിങ് ചെയ്യുന്നത് സിസ്റ്റമിന്റെ ലോഡ് കൂട്ടുന്നു, ഇത് സിസ്റ്റമിനെ ഫ്രീസ് ചെയ്യുന്നതിന് കാരണമാകുന്നു.

note: Tag: title
en: Unit Masks
ml_IN: യൂണിറ്റ് മാസ്കുകള്‍

note: Tag: title
en: Separating Kernel and User-space Profiles
ml_IN: കേര്‍ണലും യൂസര്‍-സ്പെയിസ് പ്രൊഫൈലുകളും വേര്‍തിരിക്കുന്നു

note: Tag: para
en: By default, kernel mode and user mode information is gathered for each event. To configure OProfile to ignore events in kernel mode for a specific counter, execute the following command:
ml_IN: സ്വതവേ, കേര്‍ണല്‍ മോഡ് വിവരവും യൂസര്‍ മോഡ് വിവരവും ഓരോ ഇവന്റിനും ലഭ്യമാക്കുന്നതാണ്. ഒരു കൌണ്ടറിന് കേര്‍ണല്‍ മോഡില്‍ ഇവന്റുകള്‍ അവഗണിക്കുന്നതിനായി OProfile ക്രമികരിക്കുന്നതിന് ഈ കമാന്‍ഡ് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക:

note: Tag: para
en: Execute the following command to start profiling kernel mode for the counter again:
ml_IN: കൌണ്ടറിന് വീണ്ടും കേര്‍ണല്‍ മോഡ് പ്രൊഫൈല്‍ ചെയ്യുന്നത് ആരംഭിക്കുന്നതിനായി ഈ കമാന്‍ഡ് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക:

note: Tag: para
en: To configure OProfile to ignore events in user mode for a specific counter, execute the following command:
ml_IN: യൂസര്‍ മോഡിലുള്ള ഏതെങ്കിലും ഒരു കൌണ്ടറിന് ഇവന്റുകള്‍ അവഗണിക്കുന്നതിനായി OProfile ക്രമികരിക്കുന്നതിന് ഈ കമാന്‍ഡ് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക:

note: Tag: para
en: Execute the following command to start profiling user mode for the counter again:
ml_IN: കൌണ്ടറിന് വീണ്ടും യൂസര്‍ മോഡ് പ്രൊഫൈല്‍ ചെയ്യുന്നത് ആരംഭിക്കുന്നതിനായി ഈ കമാന്‍ഡ് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക:

note: Tag: para
en: When the OProfile daemon writes the profile data to sample files, it can separate the kernel and library profile data into separate sample files. To configure how the daemon writes to sample files, execute the following command as root:
ml_IN: OProfile ഡെമണ്‍ പ്രൊഫൈല്‍ ഡേറ്റാ മാതൃകാ ഫയലിലേക്ക് എഴുതുമ്പോള്‍, കേര്‍ണലും ലൈബ്രറി പ്രൊഫൈല്‍ ഡേറ്റായും മാതൃക വെവ്വേറേ മാതൃക ഫയലുകളായി വേര്‍തിരിക്കുവാന്‍ സാധിക്കുന്നു. ഡെമണ്‍ എങ്ങനെ മാതൃക ഫയലിലേക്ക് എഴുതുന്നു എന്നത് ക്രമികരിക്കുന്നതിനായി റൂട്ടായി നിന്ന് ഈ കമാന്‍ഡ് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക:

note: Tag: para
en: <replaceable>&lt;choice&gt;</replaceable> can be one of the following:
ml_IN: <replaceable>&lt;choice&gt;</replaceable>-ന് പകരം താഴെ പറഞ്ഞിട്ടുള്ളതില്‍ ഒരെണ്ണം ഉപയോഗിക്കുക:

note: Tag: para
en: If <option>--separate=library</option> is used, the sample file name includes the name of the executable as well as the name of the library.
ml_IN: <option>--separate=library</option> ഉപയോഗിക്കുന്നു എങ്കില്‍, മാതൃക ഫയലിന്റെ നാമത്തില്‍, എക്സിക്യൂട്ടബിള്‍, ലൈബ്രറിയുടെ പേര് എന്നിവയും ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

note: Tag: title
en: Starting and Stopping OProfile
ml_IN: OProfile ആരംഭിക്കുകയും നിര്‍ത്തുകയും ചെയ്യുന്നു

note: Tag: para
en: To start monitoring the system with OProfile, execute the following command as root:
ml_IN: OProfile ഉപയോഗിച്ച് സിസ്റ്റം നിരീക്ഷിക്കുന്നത് ആരംഭിക്കുന്നതിനായി, റൂട്ടായി നിന്ന് ഈ കമാന്‍ഡ് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക:

note: Tag: para
en: Output similar to the following is displayed:
ml_IN: താഴെ പറയുന്നത് പോലെയുള്ള ഒരു ഔട്ട്പുട്ട് കാണിച്ചിരിക്കുന്നു:

note: Tag: para
en: To stop the profiler, execute the following command as root:
ml_IN: പ്രൊഫൈലര്‍ നിര്‍ത്തുന്നതിനായി, റൂട്ടായി നിന്ന് ഈ കമാന്‍ഡ് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക:

note: Tag: title
en: Saving Data
ml_IN: ഡേറ്റാ സംരക്ഷണം

note: Tag: title
en: Analyzing the Data
ml_IN: ഡേറ്റാ നീരിക്ഷിക്കുന്നു

note: Tag: title
en: Warning
ml_IN: മുന്നറിയിപ്പ്

note: Tag: para
en: The following is part of a sample output:
ml_IN: മാതൃകാ ഔട്ട്പുട്ടിന്റെ ഒരു ഭാഗമാണ് താഴെ പറഞ്ഞിരിക്കുന്നത്:

note: Tag: para
en: <replaceable>&lt;executable&gt;</replaceable> must be the full path to the executable to be analyzed. <replaceable>&lt;mode&gt;</replaceable> must be one of the following:
ml_IN: <replaceable>&lt;executable&gt;</replaceable> നിരീക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള എക്സിക്യൂട്ടബിളിലേക്കുള്ള പൂര്‍ണ്ണ പാഥായിരിക്കണം. <replaceable>&lt;mode&gt; </replaceable> എന്നത് താഴെ പറയുന്നതില്‍ ഒന്നായിരിക്കണം:

note: Tag: para
en: The first line is a summary for the symbol/executable combination.
ml_IN: ചിഹ്നം/എക്സിക്യൂട്ടബിളിള്‍ കൂട്ടായ്മയ്ക്കുള്ള ഒരു ചുരുക്കമാണ് ആദ്യ വരി.

note: Tag: para
en: Exclude the comma-separated list of symbols from the output.
ml_IN: ഔട്ട്പുട്ടില്‍ നിന്നുള്ള കോമാ വേര്‍തിരിച്ചിട്ടുള്ള ചിഹ്നങ്ങളുടെ പട്ടിക വേണ്ടെന്ന് വയ്ക്കുക.

note: Tag: title
en: Getting more detailed output on the modules
ml_IN: ഘടകങ്ങളുടെ വിശദമായ ഔട്ട്പുട്ട് ലഭ്യമാക്കുന്നു

note: Tag: para
en: Find out which kernel is running, "uname -a", get the appropriate debuginfo rpm, and install on the machine.
ml_IN: "uname -a" ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങളുടെ സിസ്റ്റമിന്റെ കേര്‍ണല്‍ ഏതെന്ന് മനസ്സിലാക്കു, debuginfo rpm കണ്ടുപിടിച്ച്, സിസ്റ്റമില്‍ ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്യുക.

note: Tag: para
en: Each directory for a counter contains the following files:
ml_IN: ഓരോ കൌണ്ടറിനുമുള്ള ഡയറക്ടറിയില്‍ ഈ ഫയലുകള്‍ അടങ്ങുന്നു:

note: Tag: title
en: Example Usage
ml_IN: ഉദാഹരണം

note: Tag: title
en: Graphical Interface
ml_IN: ഗ്രാഫിക്കല്‍ ഇന്രര്‍ഫെയിസ്

note: Tag: title
en: OProfile Setup
ml_IN: OProfile ക്രമികരണം

note: Tag: title
en: Additional Resources
ml_IN: കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍

note: Tag: para
en: This chapter only highlights OProfile and how to configure and use it. To learn more, refer to the following resources.
ml_IN: OProfile-യുടെ ക്രമികരണവും ഉപയോഗവും ഈ പാഠഭാഗത്ത് വിവരിക്കുന്നു. കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ താഴെ പറയുന്നവയില്‍ ലഭ്യമാകുന്നു.

note: Tag: title
en: Installed Docs
ml_IN: ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്ത വിവരണങ്ങള്‍

note: Tag: title
en: Useful Websites
ml_IN: പ്റയോജനമുള്ള വെബ്സൈറ്റുകള്‍
