Fedora Deployment Guide - en to ml_IN translation catalogue (38 entries)

note: Tag: title
en: Printer Configuration
ml_IN: പ്രിന്ററിനുള്ള സജ്ജീകരണം

note: Tag: indexterm
en: <primary>printer configuration</primary>
ml_IN: <primary>പ്രിന്ററിനുള്ള സജ്ജീകരണം</primary>

note: Tag: para
en: Main window
ml_IN: പ്രധാന ജാലകം

note: Tag: para
en: The following types of print queues can be configured:
ml_IN: താഴെ പറഞ്ഞിരിക്കുന്ന തരത്തിലുള്ള പ്രിന്റ് ക്യൂവുകള്‍ ക്രമികരിക്കുവാന്‍ സാധ്യമാകുന്നു:

note: Tag: title
en: Important
ml_IN: പ്രധാനപ്പെട്ട

note: Tag: para
en: If you add a new print queue or modify an existing one, you must apply the changes for them to take effect.
ml_IN: ഒരു പുതിയ പ്രിന്റ് ക്യൂ ചേര്‍ക്കുകയോ അല്ലെങ്കില്‍ നിലവില്‍ ഉള്ള ഒരെണ്ണം പുതുക്കുകയോ ചെയ്താല്‍, അത് കംപ്യൂട്ടര്‍ സ്വീകരിക്കുന്നതിനായി വരുത്തിയ മാറ്റങ്ങള്‍ കംപ്യൂട്ടറില്‍ സൂക്ഷിക്കേണ്ടതാകുന്നു.

note: Tag: para
en: Clicking the <guibutton>Apply</guibutton> button prompts the printer daemon to restart with the changes you have configured.
ml_IN: <guibutton>കംപ്യൂട്ടറില്‍ സൂക്ഷിക്കുക</guibutton> എന്ന ബട്ടണ്‍ ക്ളിക്ക് ചെയ്യുന്പോള്‍, നിങ്ങള്‍ വരുത്തിയ മാറ്റങ്ങള്‍ കംപ്യൂട്ടറില്‍ സൂക്ഷിച്ച് വീണ്ടും ആരംഭിക്കുന്നതിനായി പ്രിന്റര്‍ ഡെമണിനെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു.

note: Tag: para
en: Clicking the <guibutton>Revert</guibutton> button discards unapplied changes.
ml_IN: <guibutton>തിരികെ പോകുക</guibutton> എന്ന ബട്ടണ്‍ ക്ളിക്ക് ചെയ്യുന്പോള്‍ കംപ്യൂട്ടറില്‍ സൂക്ഷിക്കാത്ത മാറ്റങ്ങള്‍ വേണ്ടെന്ന് വയ്ക്കുന്നതാകുന്നു.

note: Tag: title
en: Adding a Local Printer
ml_IN: ഒരു ലോക്കല്‍ പ്രിന്റര്‍ ചേര്‍ക്കുന്നു

note: Tag: para
en: Adding a printer
ml_IN: ഒരു പ്രിന്റര്‍ ചേര്‍ക്കുന്നു

note: Tag: para
en: Click <guibutton>Forward</guibutton> to proceed.
ml_IN: മുമ്പോട്ട് പോകുന്നതിനായി <guibutton>തുടരുക</guibutton> എന്നത് അമര്‍ത്തുക

note: Tag: para
en: Enter a unique name for the printer in the <guilabel>Printer Name</guilabel> field. The printer name can contain letters, numbers, dashes (-), and underscores (_); it <emphasis>must not</emphasis> contain any spaces.
ml_IN: <guilabel>പ്രിന്ററിന്റെ നാമം</guilabel> എന്ന് ഫീള്‍ഡില്‍ പ്രിന്ററിനുള്ള പേര് നല്‍കുക. ഈ പേര് മുന്പ് ഉപയോഗിച്ചതാവാന്‍ പാടില്ല. കൂടാതെ, നാമത്തില്‍ അക്ഷരങ്ങള്‍, സംഖ്യകള്‍, ഡാഷുകള്‍ (-), അണ്ടര്‍സ്കോറുകള്‍ (_) എന്നിവ ഉണ്ടായിരിക്കണം; സ്പെയിസ് <emphasis>പാടില്ല</emphasis> എന്നത് പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാകുന്നു.

note: Tag: para
en: You can also use the <guilabel>Description</guilabel> and <guilabel>Location</guilabel> fields to further distinguish this printer from others that may be configured on your system. Both of these fields are optional, and may contain spaces.
ml_IN: നിങ്ങളുടെ സിസ്റ്റമില്‍ സജ്ജമാക്കിയിരിക്കുന്ന മറ്റ് പ്രിന്ററുകളെ ഇതില്‍ നിന്നും വേര്‍തിരിക്കുന്നതിനായി <guilabel>വിശദീകരണം</guilabel>, <guilabel>സ്ഥാനം </guilabel> എന്നീ ഫീള്‍ടുകള്‍ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു. ഈ രണ്ട് ഫീള്‍ടുകളും നിങ്ങള്‍ക്ക് വേണമെങ്കില്‍ മാത്രം ഉപയോഗിച്ചാല്‍ മതിയാകുന്നു. കൂടാതെ സ്പെയിസ് ചേര്‍ക്കുകയും ചെയ്യാം.

note: Tag: para
en: If the device does not automatically appear, select the device to which the printer is connected (such as <guilabel>LPT #1</guilabel> or <guilabel>Serial Port #1</guilabel>) in <guilabel>Select Connection</guilabel>.
ml_IN: ഡിവൈസ് സ്വയം കംപ്യൂട്ടറില്‍ ലഭ്യമായില്ല എങ്കില്‍, <guilabel>കണക്ഷന്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുക</guilabel> എന്നതില്‍ ലഭ്യമാകുന്ന പ്രിന്റര്‍ ഘടിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന ഡിവൈസ് തെരഞ്ഞെടുക്കുക.(അതായത് <guilabel>എല്‍പിടി #1</guilabel> അല്ലെങ്കില്‍ <guilabel>സീരിയല്‍ പോര്‍ട്ട് #1</guilabel>)

note: Tag: para
en: Adding a local printer
ml_IN: ഒരു ലോക്കല്‍ പ്രിന്റര്‍ ചേര്‍ക്കുന്നു

note: Tag: title
en: Adding an IPP Printer
ml_IN: ഒരു IPP പ്രിന്റര്‍ ചേര്‍ക്കുന്നു

note: Tag: para
en: An IPP printer is a printer attached to a different system on the same TCP/IP network. The system this printer is attached to may either be running CUPS or simply configured to use IPP.
ml_IN: ഒരേ ടിസിപി/ഐപി നെറ്റ്‌വര്‍ക്കിലുള്ള മറ്റൊരു സിസ്റ്റമിലേക്ക് ഘടിപ്പിക്കുന്ന ഒരു പ്രിന്റര്‍ ആണ് ഐപിപി പ്രിന്റര്‍. ഈ പ്രിന്റര്‍ ഘടിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന സിസ്റ്റമില്‍ CUPS പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടാവും അല്ലെങ്കില്‍ ഐപിപി ഉപയോഗിക്കുന്നതിനുള്ള ക്രമികരണം ലഭ്യമാകുന്നു.

note: Tag: para
en: If a firewall is enabled on the printer server, then the firewall should be configured to allow send / receive connections on the incoming UDP port 631. If a firewall is enabled on the client (the system sending the print request) then the firewall should be configured to allow accept and create connections through port 631.
ml_IN: പ്രിന്റ് സര്‍വറില്‍ ഒരു ഫയര്‍വോള്‍ സജ്ജമെങ്കില്‍, സിസ്റ്റമിലുള്ള യുഡിപി പോര്‍ട്ട് 631-ല്‍ കണക്ഷനുകള്‍ അയയ്ക്കുകയും ലഭ്യമാകുകയും ചെയ്യുന്നതിനായി ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമികരിച്ചിരിക്കണം. ഫയര്‍വോളില്‍ ക്ളൈന്റ് (പ്രിന്റ് ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ആവശ്യം അയയ്ക്കുന്ന സിസ്റ്റം) സജ്ജമെങ്കില്‍, പോര്‍ട്ട് 631-ലൂടെ കണക്ഷനുകള്‍ സ്വീകരിക്കുന്നതിനുംഉണ്ടാക്കുന്നതിനുമായി ഫയര്‍വോള്‍ ക്രമികരിച്ചിരിക്കണം.

note: Tag: para
en: Networked IPP Printer
ml_IN: നെറ്റ്‌വര്‍ക്ക്ഡ് IPP പ്രിന്റര്‍

note: Tag: para
en: Click <guibutton>Forward</guibutton> to continue.
ml_IN: തുടരുന്നതിനായി <guibutton>മുമ്പോട്ട്</guibutton> എന്നത് ക്ളിക്ക് ചെയ്യുക.

note: Tag: title
en: Adding a Samba (SMB) Printer
ml_IN: ഒരു സാംബാ (SMB) പ്രിന്റര്‍ ചേര്‍ക്കുന്നു

note: Tag: title
en: Adding a SMB Printer
ml_IN: ഒരു സാംബാ പ്രിന്റര്‍ ചേര്‍ക്കുന്നു

note: Tag: para
en: SMB Printer
ml_IN: SMB പ്രിന്റര്‍

note: Tag: title
en: Warning
ml_IN: മുന്നറിയിപ്പ്

note: Tag: title
en: Confirming Printer Configuration
ml_IN: പ്രിന്ററിനുള്ള സജ്ജീകരണം ഉറപ്പാക്കുന്നു

note: Tag: title
en: Printing a Test Page
ml_IN: പരീക്ഷണത്തിനുള്ള ഒരു പേജ് പ്രിന്റ് ചെയ്യുന്നു

note: Tag: title
en: Modifying Existing Printers
ml_IN: നിലവിലുള്ള പ്രിന്ററുകളില്‍ മാറ്റം വരുത്തുന്നു

note: Tag: title
en: The <guilabel>Settings</guilabel> Tab
ml_IN: <guilabel>ക്രമികരണങ്ങളുടെ</guilabel> ടാബ്

note: Tag: title
en: The <guilabel>Policies</guilabel> Tab
ml_IN: <guilabel>പോളിസികളുടെ</guilabel> ടാബ്

note: Tag: para
en: To change settings in print output, click the <guilabel>Policies</guilabel> tab.
ml_IN: പ്രിന്റ് ഔട്ട്പുട്ടിലുള്ള ക്രമികരണങ്ങള്‍ മാറ്റുന്നതിനായി, <guilabel>പോളിസികളുടെ</guilabel> ടാബ് ക്ളിക്ക് ചെയ്യുക.

note: Tag: title
en: The <guilabel>Access Control</guilabel> Tab
ml_IN: <guilabel>ആക്സസ്സ് നിയന്ത്രണ</guilabel> ടാബ്

note: Tag: title
en: Printer Options Tab
ml_IN: പ്രിന്ററിന്റെ ഉപാധികളുടെ ടാബ്

note: Tag: para
en: Printer Jobs Tab
ml_IN: പ്രിന്ററിന്റെ ജോലികളുടെ ടാബ്

note: Tag: title
en: Managing Print Jobs
ml_IN: പ്രിന്റ് ജോലികള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു

note: Tag: title
en: Example of <command>lpq</command> output
ml_IN: <command>lpq</command> ഔട്ട്പുട്ടിനുള്ള ഉദാഹരണം

note: Tag: title
en: Additional Resources
ml_IN: കൂടുതല്‍ റിസോഴ്സുകള്‍

note: Tag: title
en: Installed Documentation
ml_IN: ഇന്‍സ്റ്റോള്‍ ചെയ്ത സഹായക്കുറിപ്പുകള്‍

note: Tag: title
en: Useful Websites
ml_IN: ആവശ്യമുള്ള വെബ് സൈറ്റുകള്‍
